
(---) Onesmo Mushi
@EduTalkTz • 44,010 subscribers
Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely — Lord Acton
Shorts
Videos

Kuna ujumbe mmoja tu wanaotupa hawa watoto: ELIMU YETU NI TOFAUTI KABISA NA VILE TUNAVYOHUBIRIWA. Elimu ya Tanzania ipo kwenye crisis kubwa sana ambayo ni kama vile hatupo tayari kuikikiri. Binafsi nitarejea kwenye ile kauli yangu tusiyopenda kuisikia: TUNA MABANDA YA NG’OMBE AMBAYO TUMEWAJAZA WATOTO NA KUYAITA SHULE. Yeyote mwenye akili timamu na anayeelewa maana ya shule atakubaliana na mimi kuwa Tanzania kuna shule chache sana na mabanda mengi ya ng’ombe. Unaweza kukasirishwa kwa kauli hii lakini truth is truth; UKWELI NI UKWELI. Tunaweza kuchagua political correctness kama inafurahisha hisia zetu. Hata hivyo haitobalisha uhalisia huu. Ili uwe na shule, inahitaji uwekezaji sio masihara wala porojo. Again, turudi kwenye historia, hasa kuanzia mwaka 1967, tuone namna Mwalimu Nyerere alivyotafsiri Elimu na kutengeneza Shule. Hii historia ni kioo kizuri kabisa.
(---) Onesmo Mushi23,177 views • 2 days ago

😂😂😂😂😂😂😂😂 Hatimaye shetani ameanza kuhubiri injili. Ukistaajabu ya Musa!
(---) Onesmo Mushi147,710 views • 1 month ago

Ni andiko gani kwenye biblia linaagiza kinachosemwa hapa?🤔🤔🤔 Haya mafundisho yana faida gani haswa kwa watoto waliokaa kwenye hii hadhira?🤔🤔 Ni ujumbe gani unawapatia watoto wa kike na kiume waliopo ndani ya hilo kanisa?🤔🤔 Nini implication ya haya mafundisho kwa wake na waume wanayoyasikiliza??🤔🤔
(---) Onesmo Mushi32,508 views • 11 days ago

Tatizo kubwa la umaskini ni pamoja na ukweli kwamba unakulazimisha kufanya chochote ili mkono uende kinywani. Huyu kijana hapa analazimika kufanya yote haya kwa sababu hana ajira nyingine. Gharama ya saa aliyovaa Samia mkononi ingetosha kabisa kuwapatia mikopo ya biashara au hata kuwapatia pembejeo za kisasa huyu na familia yake yote ili wafanye kilimo biashara na kuondoka kwenye umaskini. Gharama ya pete aliyovaa Samia mkononi ingetosha kabisa kuweka vifaa vya kufundishia kwenye shule anayosoma huyu kijana au hata kutengeneza incubator ya kukuza kipaji chake. Gharama za musafara ya Samia ingetosha kabisa kutengeneza viwanda kibao na kuwapatia maelfu ya vijana wa aina hii ajira zenye kipato cha uhakika na mengine mengi ya aina hiyo. Sio ajabu huyu kijana anayafahamu yote haya lakini hana cha kufanya. Cha muhimu kwake ni here and now—mkono uende kinywani kwanza. Ni mhanga wa LEARNED HELPLESSNESS.
(---) Onesmo Mushi22,694 views • 9 days ago

Kwa hiyo mlimbambikizia kesi ya KUNYONGWA halafu hamtaki ANYONGWE?🤔🤔🤔 Mbona hamueleweki?
(---) Onesmo Mushi41,313 views • 2 months ago

Ukitaka kupata ushahidi tosha wa ukatili mkubwa unaofanywa na serikali ya Tanzania kwa kulazimisha Kiingereza kutumika kama lugha pekee ya kufundishia na kujifunzia, waambie hawa vijana hapa waelezee jambo hili kwa lugha ya kiingereza uone kama haujawaita wajinga na wapumbavu.
(---) Onesmo Mushi16,530 views • 1 month ago